โทรทัศน์ทองคำ 2558 ป๋อ ณัฐวุฒิ - อ้อม พิยดา คว้าดารานำยอดเยี่ยม


โทรทัศน์ทองคํา 2559

โทรทัศน์ทองคํา 2559

          ประกาศผลรางวัล โทรทัศน์ทองคํา ครั้งที่ 30 ประจำปี 2558 ป๋อ ณัฐวุฒิ และ อ้อม พิยดา คว้านักแสดงนำชาย-หญิงยอดเยี่ยม สุดแค้นแสนรัก คว้าละครดีเด่นประจำปี


          ผ่านพ้นไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว สำหรับการประกาศผลรางวัล โทรทัศน์ทองคํา ครั้งที่ 30 ประจำปี 2558 รางวัลเกียรติยศของคนทีวี ซึ่งในวันนี้ (12 มีนาคม 2559) ได้มีการจัดงานประกาศผลขึ้น ณ หอประชุม กรมประชาสัมพันธ์ โดยมีดารา นักแสดง คนดังในวงการบันเทิง ตบเท้าเข้าร่วมงานกันอย่างคับคั่ง ซึ่งผู้ที่คว้ารางวัลนักแสดงนำชาย-หญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ป๋อ ณัฐวุฒิ และ อ้อม พิยดา ส่วนละครยอดเยี่ยมคือ สุดแค้นแสนรัก

          สำหรับผลรางวัล โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 30 มีดังนี้

- รางวัลโทรทัศน์ทองคํา ประเภทละคร

          รางวัลดารานำชายดีเด่น ได้แก่ ป๋อ ณัฐวุฒิ สกิดใจ จากเรื่อง ทางผ่านกามเทพ ทางช่อง 3

ป๋อ ณัฐวุฒิ สกิดใจ

          รางวัลดารานำหญิงดีเด่น ได้แก่ อ้อม พิยดา อัครเศรณี จากเรื่อง บัลลังก์เมฆ ทางช่อง ONE

อ้อม พิยดา

          รางวัลละครดีเด่น ได้แก่ สุดแค้นแสนรัก ทางช่อง 3

          รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น ได้แก่ อาร์ต พศุตม์ บานแย้ม จากละคร บางระจัน ทางช่อง 3

อาร์ต พศุตม์ บานแย้ม

          รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น ได้แก่ รถเมล์ คะนึงนิจ จักรสมิทธานนท์ จากเรื่อง เลื่อมสลับลาย ทางช่อง 7

รถเมล์ คะนึงนิจ จักรสมิทธานนท์

          รางวัลเพลงละครดีเด่น ได้แก่ เพลง หมดดวงใจ จากละครเรื่อง ข้าบดินทร์ ทางช่อง 3
          รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น ได้แก่ ละครเรื่อง เจ้าสาวของอานนท์ ทางช่อง PPTV
          รางวัลสะท้อนสังคมดีเด่น ได้แก่ สาบควายลายคน ทางช่อง Thai PBS
          รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น ได้แก่ ละครเรื่อง ข้าบดินทร์ ทางช่อง 3
          รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น ได้แก่ ละครเรื่อง สะใภ้เจ้า ทางช่อง 3
          รางวัลผู้กำกับดีเด่น ได้แก่ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครซีรีส์ เลือดมังกร

พงศ์พัฒน์ วชิรบรรจง

- รางวัลโทรทัศน์ทองคํา ประเภทสถานีดีเด่น
          รางวัลสถานีด้านข่าวดีเด่น ได้แก่ สถานี TNN 24
          รางวัลสถานีส่งเสริมรายการกีฬาดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3        
          รางวัลสถานีส่งเสริมรายการความรู้และความมั่นคงดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
          รางวัลสถานีส่งเสริมรายการเด็ก เยาวชน สตรี และครอบครัวดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์ Thai PBS

- รางวัลโทรทัศน์ทองคํา ประเภทข่าวและสถานการณ์ปัจจุบัน
          รางวัลผู้สื่อข่าวดีเด่น ได้แก่ จตุรงค์ สุขเอียด จากช่อง 3
          รางวัลผู้ประกาศข่าวดีเด่น ได้แก่ ศรีสุภางค์ ธรรมาวุธ ทางช่อง 7
          รางวัลรายการวิเคราะห์เจาะลึกสถานการณ์ดีเด่น ได้แก่ รายการ Time Line ทางช่อง เนชั่นทีวี

- รางวัลโทรทัศน์ทองคํา ประเภทรายการกีฬา
          รางวัลรายการส่งเสริมกีฬาดีเด่น ได้แก่ ศึกยอดฝีพาย ไทยรัฐ ทางช่อง ไทยรัฐทีวี
          รางวัลผู้บรรยายกีฬาดีเด่น ได้แก่ สาธิต กรีกุล และ โยธิน อารีย์การเลิศ ทางช่อง 3

สาธิต กรีกุล

          รางวัลผู้วิจารณ์กีฬาดีเด่น ได้แก่ สุจิตรา เอกมงคลไพศาล

- รางวัลโทรทัศน์ทองคํา ประเภทผู้พากย์และผู้บรรยาย
          รางวัลทีมผู้พากย์ดีเด่น ได้แก่ ทีมพากย์ซีรีส์เกาหลีเรื่อง ลิขิตรักไฟริษยา ทางช่อง 7
          รางวัลผู้บรรยายสารคดีดีเด่น ได้แก่ ปาริชาติ พุกผาสุก

- รางวัลโทรทัศน์ทองคํา ประเภทเกมโชว์และปกิณกะ

          รางวัลรายการเกมโชว์ดีเด่น ได้แก่ ปริศนาฟ้าแลบ ทางช่อง Workpoint TV
          รางวัลรายการปกิณกะดีเด่น ได้แก่ รายการ ล่า ทางช่อง PPTV

โทรทัศน์ทองคํา 2559

 - รางวัลโทรทัศน์ทองคํา ประเภทรายการเด็กเยาวชน สตรี และครอบครัว

          รางวัลละครส่งเสริมเยาวชนดีเด่น ได้แก่ ละครเรื่อง น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ ทางช่อง 3
          รางวัลรายการส่งเสริมเยาวชนดีเด่น ได้แก่ รายการ ท้าให้อ่าน ช่อง Thai PBS
          รางวัลรายการสตรีดีเด่น ได้แก่ Mom Clup ช่องโมเดิร์นไนน์ทีวี
          รางวัลรายการครอบครัวดีเด่น ได้แก่ รายการ The Family Business ทางช่อง 5

-รางวัลโทรทัศน์ทองคํา ประเภทส่งเสริมความรู้และศิลปวัฒนธรรม   
          รางวัลรายการสารคดีเทิดพระเกียรติดีเด่น ได้แก่ รายการสายธารพระการุณย์  
          รายการสารคดีสั้นส่งเสริมความรู้ทั่วไปดีเด่น ได้แก่ เรื่องนี้มีอยู่ว่า ช่อง TNN 24
          รางวัลรายการส่งเสริมความรู้ทั่วไปดีเด่น ได้แก่ รายการ สารคดีชุดช้างไทย ช่อง 7
          รางวัลรายการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ได้แก่ รายการ สืบสายใย ผ้าไทยอาเซียน ช่องโมเดิร์นไนน์ทีวี

-รางวัลโทรทัศน์ทองคํา ประเภทพิธีกรหรือผู้ดำเนินรายการ
         
ผู้ดำเนินรายการเกมโชว์ดีเด่น ได้แก่ ปัญญา นิรันดร์กุล จากรายการ ปริศนาฟ้าแลบ ทางช่อง Workpoint TV

ปัญญา นิรันกุล

          ผู้ดำเนินรายการสาระบันเทิงดีเด่น ได้แก่ อาจาร์เผ่าทอง ทองเจือ รายการเปิดตำนานกับเผ่าทอง ทางช่อง PPTV

อาจาร์เผ่าทอง ทองเจือ
           
- รางวัลโทรทัศน์ทองคํา ประเภทรายการเพลงและมิวสิควิดีโอ

          รางวัลมิวสิควิดีโอ เพลงไทยสากลดีเด่น ได้แก่ เพลง รู้สึกดี ศิลปิน ว่าน ธนกฤต ft. จั๊ก ชวิน

ว่าน ธนกฤต ft. จั๊ก ชวิน

          นอกจากนี้ยังได้มอบ รางวัลเกียรติยศคนทีวี ได้แก่ โฉมฉาย ฉัตรวิไล, กนกวรรณ ด่านอุดม และ ประภาส ชลศรานนท์





โทรทัศน์ทองคํา 2559

โทรทัศน์ทองคํา 2559

โทรทัศน์ทองคํา 2559

โทรทัศน์ทองคํา 2559

โทรทัศน์ทองคํา 2559

โทรทัศน์ทองคํา 2559

โทรทัศน์ทองคํา 2559


เรื่องที่คุณอาจสนใจ
เรื่องที่คุณอาจสนใจ
โทรทัศน์ทองคำ 2558 ป๋อ ณัฐวุฒิ - อ้อม พิยดา คว้าดารานำยอดเยี่ยม โพสต์เมื่อ 12 มีนาคม 2559 เวลา 20:46:49 22,421 อ่าน
TOP