รางวัลนาฏราช 2557 เปิดโผผู้เข้าชิงรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 5


รางวัลนาฏราช 2557


เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม

          รางวัลนาฏราช 2557 เปิดโผผู้เข้าชิงรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 5 ก่อนประกาศผลวันอาทิตย์ที่ 8 มิถุนายน 2557 ถ่ายทอดสดทางช่อง 3

          ใกล้เข้ามาแล้วสำหรับงานประกาศรางวัลนาฏราช 2557 หรืองานประกาศผลรางวัลนาฏราชครั้งที่ 5 รางวัลคุณภาพของวงการวิทยุ-โทรทัศน์ที่คัดเลือกโดยคนบันเทิงทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง ซึ่งปีนี้จัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 8 มิถุนายน 2557 ณ เมืองไทยรัชดาลัย เธียเตอร์ และล่าสุดก็มีการประกาศรายชื่อผลงานที่ผ่านเข้าชิงรางวัลในรอบสุดท้ายทุกสาขาให้ได้รับทราบกันแล้ว ดังนี้

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช 2557


รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 6 รางวัล


1. ผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม

          รายการยามบ่ายกับทนายประชาชน โดย บริษัท เซิร์ช (ไลฟ์) จำกัด ออกอากาศทาง ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว


2. ผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม

          94 EFM จาก บริษัท เอไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 94.0 MHz
          Chill FM 89 จาก บริษัท เอไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 89.0 MHz
          Green Wave 106.5 FM จาก บริษัท เอไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 106.5 MHz
          Seed 97.5 FM จาก บริษัท ซี้ด เอ็มคอต จำกัด ออกอากาศทาง 97.5 MHz
          ลูกทุ่งมหานคร 95.0 FM จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทาง 95.0 MHz


3. ผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม

          คุณกรุณา บัวคำศรี จากรายการ รอบโลกกับกรุณา ออกอากาศทาง ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว
          คุณสายชล เกียรติกังวาฬไกล จากรายการ ชัยชนะแห่งการพัฒนา ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ อสมท 100.5 MHz


4. ผู้จัดรายการบันเทิงยอดเยี่ยม

          คุณชวลิต ศรีมั่นคงธรรม (DJ เชาเชา) จาก 94 EFM ออกอากาศทาง 94.0 MHz
          คุณยุทธนา บุญอ้อม (DJ เต็ด) จาก Chill FM 89 ออกอากาศทาง 89.0 MHz
          คุณอัตตพงษ์ อัตตกิจกุล (DJ อ้น) จาก Seed 97.5 FM ออกอากาศทาง 97.5 MHz
          คุณเอกชัย เอื้อสังคมเศรษฐ (DJ เอกกี้) จาก Green Wave 106.5 FM ออกอากาศทาง 106.5 MHz


สถานีต่างจังหวัด

5. รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม

          รายการแฟนตาซีลูกทุ่งไทย จาก บริษัท เค.ซี.เอส แอ๊ดเวอร์ไทซิ่ง จำกัด ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ ตชด. จ.ตาก 94.75 MHz

6. รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม

          รายการแสงนำชัย จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ขอนแก่น ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ขอนแก่น 90.75 MHz


รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 11 รางวัล

7. รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม

         รายการข่าว 3 มิติ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ช่อง 3
          รายการคลุกวงข่าว จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ช่องโมเดิร์นไนน์ ทีวี
          รายการตีท้ายข่าว จาก บริษัท ไทย นิวส์ เน็ตเวิร์ค (ทีเอ็นเอ็น) จำกัด ช่อง TNN 24
          รายการประเด็นเด็ด 7 สี จาก บริษัท มีเดีย สตูดิโอ จำกัด ช่อง 7
          รายการห้องข่าว 7 สี จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ช่อง 7


8. รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม

          คุณนารากร ติยายน รายการประเด็นเด็ด 7 สี จาก บริษัท มีเดีย สตูดิโอ จำกัด ช่อง 7
          คุณเปรมสุดา สันติวัฒนา รายการห้องข่าว 7 สี (รายการข่าวภาคค่ำช่วงที่ 2) ช่วงฝนฟ้าอากาศ จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ช่อง 7
          คุณภาคภูมิ พันธุ์สถิตย์ รายการคลุกวงข่าว จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ช่องโมเดิร์นไนน์ ทีวี
          คุณสายสวรรค์ ขยันยิ่ง รายการเรื่องเด่นเย็นนี้ เสาร์-อาทิตย์ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ช่อง 3
          คุณสรยุทธ สุทัศนะจินดา รายการเรื่องเล่าเช้านี้ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ช่อง 3


9. รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม

         สกู๊ปข่าว "คู่ชีวิตชรากลางผืนป่าเสี่ยงภัย" จาก บริษัท มีเดีย สตูดิโอ จำกัด ช่อง 7
         สกู๊ปข่าว "บุกทลายโรงงานนรก" จาก บริษัท สาระดี จำกัด ช่องโมเดิร์นไนน์ ทีวี
         สกู๊ปข่าว "วิกฤตคราบน้ำมันเกาะเสม็ด" จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ช่อง 7
         สกู๊ปข่าว "สื่อคุกคามรูปแบบใหม่" จาก สถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบก ช่อง 5
         สกู๊ปข่าว "หมอกควันจากเชิงตะกอน" จาก บริษัท ไทย นิวส์ เน็ตเวิร์ค (ทีเอ็นเอ็น) จำกัด ช่อง TNN 24
         สกู๊ปข่าว "อิสรภาพนางแดง" จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ช่อง 3


10. รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม

         รายการเกมพันหน้าเอื้ออาทร จาก บริษัท ทริปเปิ้ล ทู จำกัด ช่อง 7
         รายการคิลเลอร์ คาราโอเกะ ประเทศไทย จาก บริษัท แฮฟเอกู๊ดดรีม จำกัด ช่องโมเดิร์นไนน์ ทีวี
         รายการชิงร้อย ชิงล้าน Sunshine Day จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ช่อง 3
         รายการเชฟกระทะเหล็ก ประเทศไทย จาก บริษัท เฮลิโคเนีย เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด ช่อง 7
         รายการแฟนพันธุ์แท้ จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ช่อง 5


11. รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม

         รายการ THE EXPERT ปรากฏการณ์ปลุกฝัน จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จํากัด และ บริษัท โซลิด เอนเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด ช่อง 5
         รายการเจาะใจ จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ช่อง 5
         รายการวู้ดดี้เกิดมาคุย จาก บริษัท วู้ดดี้ เวิลด์ จำกัด ช่องโมเดิร์นไนน์ ทีวี


12. รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม

         รายการ The Voice Thailand เสียงจริง ตัวจริง Season 2 จาก บริษัท แพนเทอร์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด ช่อง 3
         รายการกิ๊กดู๋ สงครามเพลงเงินล้าน จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ช่อง 7
         รายการคริส ดีลิเวอรี่ จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ช่อง 5
         รายการคุณพระช่วย จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ช่องโมเดิร์นไนน์ ทีวี
         รายการที่นี่หมอชิต จาก บริษัท ดีทอล์ค จำกัด ช่อง 7


13. รางวัลสารคดียอดเยี่ยม

         รายการ The Unseen Football ทีมนี้พี่รัก จาก บริษัท ไอพีจี แอดเวอไทซิ่ง (ประเทศไทย) จำกัด สาขา ไอพีจี มีเดียแบรนด์ส ช่อง 3
         รายการกบนอกกะลา จาก บริษัท ทีวีบูรพา จำกัด ช่องโมเดิร์นไนน์ ทีวี
         รายการคนค้นฅน จาก บริษัท ทีวีบูรพา จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ โมเดิร์นไนน์ ทีวี
         รายการหอมแผ่นดิน จาก บริษัท ป่าใหญ่ครีเอชั่น จำกัด ช่องโมเดิร์นไนน์ ทีวี
         รายการเรื่องจริงผ่านจอ จาก บริษัท สาระดี จำกัด ช่อง 7


14. รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม

         รายการ SCI-Fighting วิทย์สู้วิทย์ จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ช่องโมเดิร์นไนน์ ทีวี
         รายการเกมเด็ด ๗ กระดาน จาก บริษัท บ้านบันดาลใจ จำกัด ช่อง 7
         รายการซูเปอร์จิ๋ว จาก บริษัท ซูเปอร์จิ๋ว อีเวนต์ จำกัด ช่องโมเดิร์นไนน์ ทีวี
         รายการท้าให้อ่าน จาก บริษัท ซูเปอร์จิ๋ว อีเวนต์ จำกัด ช่องไทยพีบีเอส
         รายการหนูน้อยกู้อีจู้ จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ช่อง 5
         รายการหนึ่งสมองสองมือจูเนียร์ จาก บริษัท มีเดีย สตูดิโอ จำกัด ช่อง 7


15. รางวัลรายการกีฬายอดเยี่ยม

         รายการ The Unseen Football ทีมนี้พี่รัก จาก บริษัท ไอพีจี แอดเวอร์ไทซิ่ง (ประเทศไทย) จำกัด สาขา ไอพีจี มีเดียแบรนด์ส์ ช่อง 3
         รายการชอตเด็ด กีฬาแชมป์ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ช่อง 3
         รายการถ่ายทอดสด การแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ช่อง 7


16. รางวัลผู้บรรยายยอดเยี่ยม

         คุณพิสิฏฐพล สิมะเสถียร สารคดีเฉลิมพระเกียรติราชาวิถี จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ช่อง 3
         คุณวีรศักดิ์ นิลกลัด รายการวอลเลย์บอลหญิงชิงแชมป์เอเชีย จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ช่อง 7
         คุณสายสวรรค์ ขยันยิ่ง สารคดีวันนี้ของพ่อ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ช่อง 3
         คุณสาธิต กรีกุล การแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2013 ที่เมียนมาร์ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ช่อง 3

 
17. รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม

         คุณกฤษณ์ ศรีภูมิเศรษฐ์ รายการแฟนพันธุ์แท้ จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ช่อง 5
         คุณปัญญา นิรันดร์กุล รายการชิงร้อย ชิงล้าน Sunshine Day จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ช่อง 3
         คุณภัทราพร สังข์พวงทอง รายการกบนอกกะลา จาก บริษัท ทีวีบูรพา จำกัด ช่องโมเดิร์นไนน์ ทีวี
         คุณวุฒิธร มิลินทจินดา รายการวู้ดดี้เกิดมาคุย จาก บริษัท วู้ดดี้ เวิลด์ จำกัด ช่องโมเดิร์นไนน์ ทีวี
         คุณศิวัฒน์ โชติชัยชรินทร์ รายการจันทร์พันดาว จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ช่อง 7
         คุณสัญญา คุณากร รายการเจาะใจ จาก บริษัท เจ เอส แอล โกบอล มีเดีย จำกัด ช่อง 5


รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล

18. รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม

         คู่กรรม จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด โดย คุณไพศาล เพชรเอง ช่อง 5
         ทองเนื้อเก้า จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณณรงค์ บุญบำรุง ช่อง 3
         สุภาพบุรุษจุฑาเทพ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณอัคร จันทรา / คุณธวัชชัย พัดสี และคุณณรงค์ บุญบำรุง ช่อง 3
         เรือนกาหลง จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณสรยุทธ สันธิ ช่อง 7
         เรือนเสน่หา จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด โดย คุณจิรเดช ทัศนศร ช่อง 5


19. รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม

         คู่กรรม จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด โดย คุณศรีชล อินทร์กันหา ช่อง 5
         ทองเนื้อเก้า จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณอชิระ ดำพลับ ช่อง 3
         สุภาพบุรุษจุฑาเทพ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณอดุลย์ ประยันโต / คุณหรั่ง วีรชาติ / คุณสมัย จงจิตเมตต์ / คุณอชิระ ดำพลับ และคุณฉัตรชัย เปล่งพานิช ช่อง 3
         สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณศรัณยู วงษ์กระจ่าง ช่อง 7
         เรือนเสน่หา จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด โดย คุณสมบัติ ผัดมูล และคุณสมดุล จันทรบุตร ช่อง 5


20. รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม

         The Six Sense สื่อรักสัมผัสหัวใจ ซีซั่น 2 จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณปรางเพชร ตระกูลเผด็จไกร ช่อง 3
         คู่กรรม จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด โดย คุณณรงค์ ประกิตสุวรรณ ช่อง 5
         ทองเนื้อเก้า จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณเสาวณิต สันตติวงศ์ไชย ช่อง 3
         เรือนเสน่หา จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด โดย คุณจิรัญ เพียรรักษ์การ ช่อง 5
         เรือนกาหลง จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณกลินท์ ทับทรวง ช่อง 7


21. รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม

         คู่กรรม โดย คุณนพดล เตโช ช่อง 5
         วันนี้ที่รอคอย โดย คุณสุวัจชัย นุ่มเขียว และคุณกนกศรี ศรีโปฎก ช่อง 7
         เรือนเสน่หา โดย คุณจุฑารัตน์ โมระกรานต์ ช่อง 5
         สุภาพบุรุษจุฑาเทพโดย คุณหิรัญทร แสงศรี / คุณวิริยา พงศ์ขจร / คุณนพดล เตโช / คุณภูริวัตร กิตติศรีไสว และคุณฐิติกรณ์ ศรีชื่น ช่อง 3
         สาปพระเพ็ง โดย คุณพิชญ์ บุษเนียร และ อ.สุบรรเจิด สิริเวชพันธุ ช่อง 3


22. รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม

         คาราบาว เดอะ ซีรี่ส์ จาก บริษัท แฟล็กชิป เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด ช่องโมเดิร์นไนน์ ทีวี
         ซิทคอมเรื่อง "เฮง เฮง เฮง" จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด ช่อง 3
         น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ จาก บริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด ช่อง 3
         บันทึกกรรม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ช่อง 3
         ยมบาลเจ้าขา จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ช่อง 7


23. รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม

         เพลงคนแรกที่รัก ขับร้องโดย คุณหมู มูซู จากละครเรื่องทองเนื้อเก้า ช่อง 3
         เพลงคู่กรรม ขับร้องโดย คุณสุกฤษฎิ์ วิเศษแก้ว และคุณหนึ่งธิดา โสภณ จากละครเรื่องคู่กรรม ช่อง 5
         เพลง คือหัตถาครองพิภพ ขับร้องโดย คุณนันทิดา แก้วบัวสาย จากละครเรื่องคือหัตถาครองพิภพ ช่อง 7
         เพลงรักแท้เหนือกาลเวลา ขับร้องโดย คุณป๊อป ปองกูล จากละครเรื่องสุภาพบุรุษจุฑาเทพ ช่อง 3
         เพลงรักแท้หรือเสน่หา ขับร้องโดย คุณภาวิดา มอริจจิ (ซิลวี่ เดอะสตาร์) จากละครเรื่องเรือนเสน่หา ช่อง 5


24. รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

         คู่กรรม โดย คุณปราณประมูล ช่อง 5
         ทองเนื้อเก้า โดย คุณยิ่งยศ ปัญญา ช่อง 3
         เรือนกาหลง โดย คุณลายน้ำ ช่อง 7
         เรือนเสน่หา โดย คุณชวนนท์ สารพัฒน์, คุณอภิศรา วงศร และคุณวรรณถวิล สุขน้อย ช่อง 5
         สุภาพบุรุษจุฑาเทพ ตอน คุณชายรัชชานนท์ โดย คุณพิมพ์ธนา ช่อง 3
         สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย โดย คุณศรัณยู วงษ์กระจ่าง ช่อง 7


25. รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม

         ทองเนื้อเก้า จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ช่อง 3
         เรือนเสน่หา จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด ช่อง 5
         ฟ้าจรดทราย จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ช่อง 7
         สุภาพบุรุษจุฑาเทพ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ช่อง 3
         อาญารัก จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ช่อง 7


26. รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

         คุณชลิต เฟื่องอารมย์ จากละครเรื่องทองเนื้อเก้า ช่อง 3
         คุณชัยพล จูเลี่ยน พูพาร์ต จากละครเรื่องเรือนเสน่หา ช่อง 5
         คุณชาตโยดม หิรัณยัษฐิติ จากละครเรื่องมาดามดัน ช่อง 3
         เด็กชายยงศิลป์ วงศ์พนิตนนท์ จากละครเรื่องทองเนื้อเก้า ช่อง 3
         คุณอาณัตพล ศิริชุมแสง จากละครเรื่องเรือนเสน่หา ช่อง 5
         คุณอเล็กซ์ เรนเดลล์ จากละครเรื่องสามี ช่อง 3


27. รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

         คุณดวงดาว จารุจินดา จากละครเรื่องโดมทอง ช่อง 7
         คุณธัญญา วชิรบรรจง จากละครเรื่องแค้นเสน่หา ช่อง 3
         คุณพิมพ์มาดา บริรักษ์ศุภกร จากละครเรื่องเรือนเสน่หา ช่อง 5
         คุณรัญญา ศิยานนท์ จากละครเรื่องเรือนเสน่หา ช่อง 5
         คุณอำภา ภูษิต จากละครเรื่องทองเนื้อเก้า ช่อง 3


28. รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

         คุณณเดชน์ คูกิมิยะ จากละครเรื่องแรงปรารถนา ช่อง 3
         คุณณัฐวุฒิ สกิดใจ จากละครเรื่องทองเนื้อเก้าช่อง 3
         คุณศักดิ์สิทธิ์ แท่งทอง จากละครเรื่องเรือนเสน่หา ช่อง 5
         คุณศรัณย์ ศิริลักษณ์ จากละครเรื่องสุภาพบุรุษลูกผู้ชาย ช่อง 7
         คุณสุกฤษฎิ์ วิเศษแก้ว จากละครเรื่องคู่กรรม ช่อง 5


29. รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

         คุณณฐพร เตมีรักษ์ จากละครเรื่องสุภาพบุรุษจุฑาเทพ ตอน คุณชายรัชชานนท์ ช่อง 3
         คุณน้ำทิพย์ จงรัชตวิบูลย์ จากละครเรื่องเรือนเสน่หา ช่อง 5
         คุณปิยธิดา วรมุสิก จากละครเรื่องคือหัตถาครองพิภพ ช่อง 7
         คุณวรนุช ภิรมย์ภักดี จากละครเรื่องทองเนื้อเก้า ช่อง 3
         คุณหนึ่งธิดา โสภณ จากละครเรื่องคู่กรรม ช่อง 5


30. รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม

         คุณฉัตรชัย สุรสิทธิ์ จากละครเรื่องเรือนเสน่หา ช่อง 5
         คุณธงชัย ประสงค์สันติ และคุณสยาม น่วมเศรษฐี จากละครเรื่องเรือนกาหลง ช่อง 7
         คุณพงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่องทองเนื้อเก้า ช่อง 3
         คุณศรัณยู วงษ์กระจ่าง จากละครเรื่องสุภาพบุรุษลูกผู้ชาย ช่อง 7
         คุณสันต์ ศรีแก้วหล่อ จากละครเรื่องคู่กรรม ช่อง 5


31. รางวัลละครยอดเยี่ยม

         คู่กรรม จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด ช่อง 5
         ทองเนื้อเก้า จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ช่อง 3
         สุภาพบุรุษจุฑาเทพ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ช่อง 3
         เรือนกาหลง จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ช่อง 7
         เรือนเสน่หา จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด ช่อง 5


          มาร่วมลุ้นร่วมเชียร์เป็นกำลังใจให้กับคนบันเทิง ในงานประกาศรางวัลนาฏราช 2557 วันอาทิตย์ที่ 8 มิถุนายน 2557 เวลา 15.00 น.-17.00 น. ณ เมืองไทยรัชดาลัย เธียเตอร์ ถ่ายทอดสดทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3





เรื่องที่คุณอาจสนใจ
เรื่องที่คุณอาจสนใจ
รางวัลนาฏราช 2557 เปิดโผผู้เข้าชิงรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 5 โพสต์เมื่อ 2 เมษายน 2557 เวลา 11:24:35 432 อ่าน
TOP